આેફિસ કરતા વર્ક ફાેર હાેમમાં કર્મચારીઆે વધુ સમય કામ કરી રહ્યાં છે, વાંચાે સર્વે

મોટાભાગના ભારતીયો કોરોનાવાયરસ રોગચાળાને કારણે ઘરેથી કામ કરી રહ્યા છે. પરંતુ આના કારણે તેમના કામના કલાકોમાં વધારો થયો છે. નવા અભ્યાસ અહેવાલમાં આ વાત કહેવામાં આવી છે.

વર્ક પ્લેસ સાેફટવેર ડેવલર એટલાસિયન દ્વારા કરા

મધ્યપ્રદેશ સરકારે પ્રાથમિક શાળાઓ માર્ચ સુધી બંધ રાખવાનો નિર્ણય લીધો તો ગુજરાત સરકાર કેમ નિર્ણય લેતી નથી?યેલા એક સર્વેમાં સામે આવ્યું છે કે લોકો આખા વિશ્વમાં ઝડપથી લાેગઇન થાય છે અને કામના કલાકો પછી લાંબા સમય સુધી લાેગઈન રહે છે. અધ્યયન મુજબ આ વર્ષના પ્રારંભની તુલનામાં એપ્રિલ અને મે મહિનામાં ભારતીયોના સરેરાશ કામના કલાકોમાં 32 મિનિટનો વધારો થયો છે. એ જ રીતે, આેસ્ટ્રેલિયા અને અમેરિકનોના કામકાજના કલાકોમાં પણ 32 મિનિટનો વધારો થયો છે.

આ દેશમાં સાૈથી વધુ કામના કલાકાે વધ્યા, સવારે વધુ કામ કરે છે લાેકાે
અભ્યાસ અહેવાલ મુજબ, ઘરેથી કામ દરમિયાન, ઇઝરાઇલના લોકોના કામકાજના સમયગાળામાં મહત્તમ વધારો 47 મિનિટનો થયો છે. જ્યારે દક્ષિણ આફ્રિકાના લોકોના કામના કલાકોમાં 38 મિનિટનો વધારો થયો છે. અભ્યાસ અહેવાલમાં એ પણ સંકેત આપવામાં આવ્યા છે કે ઘરેથી કામ દરમિયાન, મોટાભાગના લોકો સવાર અને સાંજે વધુ કામ કરે છે જ્યારે ઉત્પાદકતા બપોરે ઘટે છે. આ પણ સૂચવે છે કે કર્મચારીઓ ઘરેથી કામ દરમિયાન વધારાનરાહતનો લાભ લે છે. પરંતુ અગાઉની તુલનામાં ફ્રી ટાઇમમાં અતિક્રમણ છે. અભ્યાસ બતાવે છે કે રોગચાળા દરમિયાન ઘર અને આેફિસની સીમાઓ સમાપ્ત થઈ ગઈ છે.

Leave a Reply

Translate »