ગૌરવ: સુરતી કાપડથી બનશે ભારતીય સૈન્યના યુનિફોર્મ

  1. [contact-form][contact-field label=”Name” type=”name” required=”true” /][contact-field label=”Email” type=”email” required=”true” /][contact-field label=”Website” type=”url” /][contact-field label=”Message” type=”textarea” /][/contact-form]

    સુરત માટે ગૌરવની વાત સામે આવી છે સૌથી મોટા અને વિશ્વમાં પ્રખ્યાત સુરત નું કપડું હવે ભારતીય સેનાની શોભા વધરશે. સુરત ના કેટલાક ઉદ્યોગકારો ને ભારતીય સેના માટે ના યુનિફોર્મમ કાપડ બનાવવાનું કામ સોંપવામાં આવ્યું છે. એવા રિપોર્ટ સામે આ છેે

  2. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કેટલાક સમય પહેલા આત્મનિર્ભર ભારત વિશે કહ્યું હતું, જેને હવે ભારતીય સેનાએ પણ અપનાવ્યું છે! ખરેખર, આજ સુધી ભારતના પોલીસ દળ અને સૈન્ય માટેની સંરક્ષણ ફેબ્રિક ચીન, તાઇવાન અને કોરિયાથી મેળવવામાં આવતી હતી, પરંતુ હવે આઝાદી પછી પહેલી વાર આ ફેબ્રિક સુરતમાં તૈયાર થઈ જશે! આને કારણે સુરતની ટેક્સટાઇલ મિલને સૈન્ય તરફથી પહેલો ઓર્ડર મળીને 1 મિલિયન મીટર સંરક્ષણ ફેબ્રિક તૈયાર કરાયો છે!

રિપોર્ટ મુજબ આ ફેબ્રિક ડીઆરડીઓ, સંરક્ષણ સંશોધન અને વિકાસ સંગઠનના માર્ગદર્શિકા દ્વારા તૈયાર કરવામાં આવી રહ્યું છે!

જો કે, ભારતમાં, પોલીસ દળ અને સૈન્યના 50 લાખથી વધુ સૈનિકો માટે લગભગ 50 કરોડ મીટર ફેબ્રિકનો ઉપયોગ થાય છે! લક્ષ્મીપતિ ગ્રુપના એમડી સંજય સરવાગીના જણાવ્યા મુજબ, સીઆરઆઈના દક્ષિણ ગુજરાત સંગઠનના અધિકારી અને સુરતના કાપડ ઉદ્યોગ સાહસિકોની સપ્ટેમ્બરમાં આ સમગ્ર મામલામાં વર્ચ્યુઅલ મીટિંગ થઈ હતી! જેની અંદર સુરતના કાપડ ઉદ્યોગને દેશની ત્રણેય સૈન્ય સહિત વિવિધ સૈન્ય ટીમોના કપડા ઉત્પન્ન કરવા અનુરોધ કરાયો હતો!

જણાવી દઈએ કે દિપાવલીના શુભ પર્વ પહેલા સંરક્ષણ ફેબ્રિકનો  નમૂના માટે મોકલવામાં આવ્યો હતો અને મંજૂરી મળ્યા બાદ હવે આ કાપડ પાંચથી સાત મોટા ઉત્પાદકોની મદદથી તૈયાર કરવામાં આવી રહ્યું છે! આ ફેબ્રિક આગામી 2 મહિનાની અંદર તૈયાર કરવાનું છે! સંજયના જણાવ્યા મુજબ ડીઆરડીઓના નિયમ મુજબ  લેબ્સ અને જરૂરી કુશળતાવાળા કામદારો ગોઠવાયા છે, જે પછી આ ફેબ્રિક વિશેષ દેખરેખ હેઠળ તૈયાર કરાયું હતું!

તે તૈયાર થયા પછી, તે પંજાબ હરિયાણાના ગારમેન્ટ યુનિટને પણ આપવામાં આવશે.આ સંપૂર્ણ પ્રક્રિયા દ્વારા ફેબ્રિકની ગુણવત્તામાં વધારો કરશે! આ પછી તેને શૂઝ, પેરાશૂટ, ગણવેશ અને બુલેટપ્રૂફ જેકેટ્સ, બેગ બનાવવામાં આવશે!  ઉલ્લેખનીય છે કે દેશમાં 65% ફેબ્રિક સુરતમાં તૈયાર છે! ત્યારે સુરત ને ભારતીય સેના માટે યુનિફોર્મ બનાવવા માટેનું સોંપાયેલું કામ તે આ ઉદ્યોગને ચાર ચાંદ લગાવશે સુરત નું કાપડ વિશ્વના જુદા જુદા દેશોમાં મોકલવામાં આવે છે.

 

Leave a Reply

Translate »