કેસ વધ્યા તો અહીં માસ્ક ન પહેરવાનો દંડ 500થી વધારીને 2000 કરી દેવાયો

દિલ્હીમાં કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત થયેલા કુલ કેસો 5 લાખને વટાવી ગયા છે.

દિલ્હીમાં કોરોના વાયરસના વધતા જતા કેસોને ધ્યાનમાં રાખીને સરકાર કડક બની છે. મુખ્ય પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું હતું કે હવે દિલ્હીમાં માસ્ક ન પહેરવાથી 2000 રૂપિયાનો દંડ વસૂલવામાં આવશે. અગાઉ માસ્ક ન પહેરવા પર 500 રૂપિયા દંડ કરવામાં આવ્યો હતો. પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કેજરીવાલે દિલ્હીની હોસ્પિટલોમાં પથારીની સંખ્યાથી જાહેર સ્થળોએ છઠના તહેવાર પર પ્રતિબંધ વિશે વાત કરી હતી. મુખ્યમંત્રીએ પણ કોવિડના વધતા જતા કેસો દરમિયાન તબીબી કર્મચારીઓને સારા સંચાલન બદલ આભાર માન્યો.

કેજરીવાલે કહ્યું કે હાલમાં દિલ્હી સરકાર, કેન્દ્ર સરકાર અને ખાનગી હોસ્પિટલો સહિત સાડા સાત હજાર પથારી ઉપલબ્ધ છે. આમાંથી, 446 આઇસીયુ પલંગ છે. સીએમએ કહ્યું કે કેન્દ્ર અને દિલ્હી સરકારની સાથે મળીને દિલ્હીમાં 1403 નવા આઈસીયુ બેડ ઉપલબ્ધ કરશે. બુધવારે, દિલ્હીમાં કોરોના વાયરસના ચેપગ્રસ્ત કેસની કુલ સંખ્યા 5 લાખને વટાવી ગઈ છે. 18 નવેમ્બરના રોજ, દિલ્હીમાં કોવિડ -19 ના 7,486 નવા સકારાત્મક કેસ નોંધાયા હતા.
ખાનગી હોસ્પિટલોમાં કોરોના માટે બેડ રિઝર્વ
સીએમ કેજરીવાલે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું કે દિલ્હીની ખાનગી હોસ્પિટલોના આઈસીયુ બેડમાંથી 80% કોરોના માટે અનામત રાખવામાં આવ્યા છે. તે જ સમયે, ખાનગી હોસ્પિટલોમાં નોન-આઇસીયુ પલંગ, 50% થી 60% પથારી અનામત રાખવામાં આવી રહ્યા છે. કેજરીવાલે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં એમ પણ કહ્યું હતું કે તમામ હોસ્પિટલોને નોન-ક્રિટીકલ અને આયોજિત શસ્ત્રક્રિયા મુલતવી રાખવા જણાવ્યું છે.

 

Leave a Reply

Translate »