ખેડૂતોને ‘આંતકવાદી’ સંબોધી ટ્વીટ , કંગના સામે બેલગામમાં પોલીસ ફરિયાદ

કર્ણાટકમાં બોલિવૂડ એક્ટર કંગના રાનાઉત સામે ફરિયાદ નોંધાઈ છે. કંગના પર ‘ખેડૂતોનું અપમાન’ અને તેમને ‘આતંકવાદી’ ગણાવવાનો આરોપ છે. વકીલ, હર્ષવર્ધન પાટીલે બેલગામમાં આ ફરિયાદ નોંધાવી છે.

કંગના સામેની આ ફરિયાદ પોપ સ્ટાર રિહાન્નાના ટ્વીટને રીટ્વીટ કરીને આપેલા તેમના જવાબના સંબંધમાં છે. પોપ સ્ટાર રિહાન્નાએ પણ ભારતના કિસાન પ્રદર્શન સ્થળની આસપાસ ઇન્ટરનેટ બંધ થઈ જતું હોવા અંગે એક લેખ શેર કર્યો હતો અને પૂછ્યું હતું કે, “અમે આ વિશે કેમ વાત નથી કરતાં !? # કિસાનઆંદોલાન. ”રીહાન્નાના ટ્વિટને જવાબ આપતા કંગનાએ લખ્યું કે,” કોઈ આ વિશે વાત કરી રહ્યું નથી કારણ કે આ ખેડૂત નથી, પરંતુ આતંકવાદીઓ છે જે ભારતને વિભાજિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, જેથી ચીન એક તૂટેલો દેશ છે. સંભાળીને તેને અમેરિકાની જેમ ચીની વસાહત બનાવશે. . બેસો, અમે તમારા જેવા દેશને વેચીશું નહીં. “

તેમની ફરિયાદમાં પાટિલે કહ્યું છે કે તે બેલગામના એક પ્રતિષ્ઠિત ખેડૂત પરિવારમાંથી તેઓ આવે છે, અને તેની અગાઉની ઘણી પેઢીઓ ખેતીમાં રોકાયેલા છે. કંગનાના ટ્વિટ પર તેમણે કહ્યું છે કે, “કંગના રાણાઉત જેવા લોકો કે જેઓને ખેતી અને ખેડુતોની સમસ્યાઓ વિશે કોઈ જાણકારી નથી, તેઓ સંપૂર્ણ ખેડૂત સમુદાયો પર આવી ટિપ્પણીઓ કરી રહ્યા છે. કંગના રાનાઉત, જે એક અભિનેત્રી છે, તે ખેડૂત સમુદાય પ્રત્યે સંવેદનશીલતા બતાવવાને બદલે ‘આતંકવાદી’ કહે છે. “

Leave a Reply

Translate »