રેપના આરોપીને પરીણિતાના હાથના ટેટૂના આધારે જામીન

દિલ્હી હાઈકોર્ટે ઍક મહિલા સાથે દુષ્કર્મના આરોપીને માત્ર આ આધારે જામીન આપી દીધા કારણ કે તેનું નામ મહિલાના હાથ પર કોતરાવેલું હતું. હાઈકોર્ટે પોતાના ચૂકાદામાં કહ્નાં કે, બીજી તરફથી પ્રતિરોધ થવા પર આ પ્રકારનું ટૈટૂ બનાવવું સરળ નથી. જ્યારે કોર્ટમાં મહિલાઍ આરોપ લગાવ્યો હતો કે રેપના આરોપીઍ જબરજસ્તી પોતાનું નામ તેના હાથમાં કોતરાવી દીધું.
હાઈકોર્ટે તેના પર કહ્નાં કે, ટૈટૂ બનાવવાનું કામ સરળ નથી. જસ્ટીસ રજનીશ ભટનાગરે ચૂકાદામાં કહ્નાં કે, મારી દ્રષ્ટિઍ ટૈટૂ બનાવવી ઍક કળા છે અને તેના માટે ખાસ મશીનની જરૂર હોય છે. આ ઉપરાંત આ પ્રકારનું ટૈટૂ બનાવવું સરળ નથી હોતું, જે ફરિયાદીના હાથ પર છે. દિલ્હી હાઈકોર્ટે પોતાના નિર્ણયમાં કહ્નાં કે, આ બધાનું કામ નથી અને આરોપી પક્ષનું પણ નથી. અરજીકર્તાનો ટૈટૂના બિઝનેસ સાથે કોઈ દેવા-લેવા છે કે નહીં.
મહિલાઍ આરોપ લગાવ્યો કે આરોપીઍ તેને ધમકી આપીને અને બ્લેકમેઈલ કરીને શારીરિક સંબંધ બાંધવા માટે મજબૂર કરી. મહિલાઍ કહ્નાં, શારીરિક સંબંધ ૨૦૧૬થી ૨૦૧૯ સુધી ચાલુ રહ્ના. આરોપીઍ કહ્નાં કે, ફરિયાદી જે પરિણીત છે, તેને પ્રેમ કરતી હોવાનો દાવો કરતી હતી અને તે ઍક રિલેશનમાં હતા. તેણે કહ્નાં કે, ઍફઆઈઆર ત્યારે જ નોંધાવવામાં આવી જ્યારે તે સંબંધોને પુરુષ સાથે ચાલુ રાખવામાં નિષ્ફળ થઈ.
પોતાનો પક્ષ રાખતા આરોપી યુવકે કોર્ટમાં મહિલાના હાથ પરના ટૈટૂની તસવીર બતાવી અને કહ્નાં કે, તેની સાથે સેલ્ફી ક્લિક કરી, ઘણી ઈવેન્ટ્સમાં પણ સાથે રહી. અમારી મિત્રતા ફેસબુક દ્વારા થઈ હતી. મેî તેમને ફ્રેન્ડ રિક્વેસ્ટ મોકલી હતી.

Leave a Reply

Translate »