અદાણી ગ્રુપ રિન્યુએબલ એનર્જી સેક્ટરમાં $70 બિલિયનનું રોકાણ કરશે, ડિજિટલ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં પણ રોકાણ કરશે

એશિયાના બીજા સૌથી ધનિક વ્યક્તિ ગૌતમ અદાણીના જૂથે આગામી દાયકામાં રિન્યુએબલ એનર્જીમાં $70 બિલિયનનું રોકાણ કરવાની પ્રતિબદ્ધતા દર્શાવી છે. આ પછી અદાણી ગ્રૂપ વિશ્વની સૌથી મોટી રિન્યુએબલ એનર્જી કંપની બની જશે. ગ્રુપ ડિજિટલ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં પણ મોટું રોકાણ કરવા જઈ રહ્યું છે. અદાણી ગ્રુપના ચેરમેન ગૌતમ અદાણીએ ગુરુવારે બ્લૂમબર્ગ ઈન્ડિયા ઈકોનોમિક ફોરમમાં આ વાત કહી.

રિન્યુએબલ એનર્જી સેક્ટરમાં આગળ વધવું અને સ્વચ્છ વીજળીનું ઉત્પાદન કરવાની ક્ષમતા અદાણી ગ્રૂપને ભારત સિવાયના વિશ્વના મોટાભાગના ડેટાના વેરહાઉસિંગ માટે “ગ્રીનસ્ટ ચોઈસ” બનાવશે. કેટલાક અબજોપતિઓના મતે, વિશાળ ડેટા સેન્ટર ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર એ અત્યાર સુધીનો સૌથી મોટો ઉર્જાનો વપરાશ કરતો ઉદ્યોગ બની જશે.

બ્લૂમબર્ગએનઇએફના હેડ ઑફ ઇન્ડિયા રિસર્ચ શાંતનુ જયસ્વાલના જણાવ્યા અનુસાર, અદાણીને ડેટા સેન્ટર્સને પાવર કરવામાં ઘણા પડકારોનો સામનો કરવો પડશે કારણ કે તેમને 24X7 પાવર સપ્લાયની જરૂર પડશે. “અદાણીએ રિન્યુએબલ એનર્જી સ્ટોરેજમાં રોકાણ કરવું જોઈએ અથવા સૂર્ય ચમકતો ન હોય અથવા પવનની ગતિ ધીમી હોય ત્યારે પણ અવિરત વીજ પુરવઠો સુનિશ્ચિત કરવા માટે અન્ય સ્ત્રોતો શોધવું જોઈએ,

150 MW of Adani Green energy’s solar power plant at Pavagada, Karnataka.

” જયસ્વાલે જણાવ્યું હતું. જૂથનું ધ્યાન અલ્ટ્રા-સ્પીડ 5G સેવાઓ, ક્વોન્ટમ કમ્પ્યુટિંગ અને ક્લાઉડ સ્ટોરેજના વિસ્તરણના સ્વરૂપમાં ડેટા સેન્ટર્સની વધતી જતી માંગને સંબોધવા પર છે. કોવિડ-19 રોગચાળા દરમિયાન ડિજિટલ ટ્રાન્ઝેક્શનને પણ જંગી પ્રોત્સાહન મળ્યું હતું, જેના કારણે લોકોને ઘરેથી કામ કરવા, અભ્યાસ કરવા અને ખરીદી કરવાની ફરજ પડી હતી. સ્માર્ટફોન વપરાશ અને સસ્તા મોબાઇલ ડેટા ટેરિફ વચ્ચે, Amazon.com Inc. અને આલ્ફાબેટ ઇન્ક. ભારતમાં ગૂગલ જેવી વૈશ્વિક કંપનીઓને ડેટા સ્ટોરેજ સેવાઓ પૂરી પાડવાની સતત માંગ છે.

Leave a Reply

Translate »