આવતા મહિને કેન્દ્ર સરકાર આમના ખાતામાં નાંખશે રૂ. 2000

પ્રધાનમંત્રી કિસાન સન્માનિધિ યોજના અંતર્ગત મોદી સરકાર ત્રણ હપ્તામાં વાર્ષિક 6000 રૂપિયા ખેડૂતોને આપી રહી છે. ઘઉંના વાવણીનો આ સમય છે અને ખેડુતોએ ખાતર અને બિયારણની ખરીદી કરવી પડશે. આવી સ્થિતિમાં, ખેડુતોને આ સમયે મહત્તમ 2000 રૂપિયાના હપ્તાની જરૂર છે. તેથી ચિંતા કરશો નહીં. સરકાર ટૂંક સમયમાં તમારા ખાતામાં 2000 રૂપિયાની સાતમો હપ્તા ઉમેરવા જઈ રહી છે. જો તમે યોજના હેઠળ તમારું નામ નોંધાવ્યું છે, તો પછી તમે ઘરે બેઠા પીએમ કિસાન સન્માન નિધિની નવીનતમ સૂચિમાં તમારું નામ ચકાસી શકો છો. સૂચિમાં નામ તપાસવાની રીત ખૂબ જ સરળ છે.

ઓનલાઈન આ રીતે ચકાસો નામ

Pmkisan.gov.in વેબસાઇટ પર જાઓ.
હોમ પેજ પરના મેનૂ બારને જુઓ અને અહીં ‘ફાર્મર કોર્નર’ પર જાઓ.
અહીં ‘લાભકારક સૂચિ’ લિંક પર ક્લિક કરો.
આ પછી તમારા રાજ્ય, જિલ્લા, પેટા જિલ્લા, બ્લોક અને ગામની વિગતો દાખલ કરો
આ ભર્યા પછી, ગેટ રિપોર્ટ પર ક્લિક કરો અને સંપૂર્ણ સૂચિ મેળવો
તમને સાતમા હપ્તાથી સંબંધિત માહિતી પણ અહીં મળશે.
જો તમે જોશો કે ‘FTO is generated and Payment confirmation is pending’ , તો તેનો અર્થ એ છે કે ભંડોળ ટ્રાન્સફરની પ્રક્રિયા શરૂ થઈ ગઈ છે. આ હપતા થોડા દિવસોમાં તમારા ખાતામાં સ્થાનાંતરિત થઈ જશે.

હપ્તો ક્યારે આવે છે તે જાણો

પીએમએમ કિસાન સન્માન નિધિ યોજના મોદી સરકારે 24 ફેબ્રુઆરી 2019 ના રોજ શરૂ કરી હતી અને તેની શરૂઆત 1 ડિસેમ્બર, 2018 થી થઈ હતી. આ યોજના અંતર્ગત સરકાર નાના ખેડુતોને દર વર્ષે ત્રણ હપ્તામાં 6000 રૂપિયા આપે છે. પ્રથમ હપ્તા 1 ડિસેમ્બરથી 31 માર્ચ સુધી આવે છે. બીજી હપ્તા  1 એપ્રિલથી 31 જુલાઇ અને ત્રીજા હપ્તા 1 ઓગસ્ટથી 30 નવેમ્બર સુધી ખેડુતોના ખાતામાં ટ્રાન્સફર કરવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Translate »