ચીટર વેપારીઓથી બચાવવા VPSએ પીએમને લખેલા પત્રમાં શું માંગ કરી?

‘‘ આદરણી પ્રધાનમંત્રી શ્રી,

અમે મેન્યુફેકટર્સ અને વેપારીઓ સહિતના વેપારી વેપારીઓ છીએ, દેશભરમાં શહેરો, ગામડાઓમાં અમારા  માલ વેચીએ છીએ. આ આવક સાથે, તે તેના પરિવાર અને સ્ટાફની સંભાળ રાખે છે.

પરંતુ ક્રેડિટ માલનું વેચાણ અમારા ઉદ્યોગપતિઓ માટે જીવલેણ સમસ્યા બની ગઈ છે. દરરોજ ઘણાં ચીટર વેપારીઓ કરોડો રૂપિયાના ધંધા પર બેઠા છે. જેના કારણે વેપારીઓની આર્થિક સ્થિતિ કથળી રહી છે. આદર, પ્રતિષ્ઠા, પરિવાર અને કર્મચારીઓ પેટ કેવી રીતે ભરી શકશે, મહાજન શું જવાબ આપશે, સારા ઉદ્યોગપતિઓ આખા પરિવાર સાથે આત્મહત્યા કરી રહ્યા છે. ઘણી વાર ચીટર ગેંગ ઉદ્યોગપતિઓની હત્યા કરે છે. આવી ચીટર વેપારી ગેંગના નાણાંની ઉચાપત કરતા હોવાથી આ ઉદ્યોગપતિઓ સાથે સંકળાયેલા અન્ય ઉદ્યોગપતિઓની આર્થિક સ્થિતિ બગડે છે, તેઓ નાદારીમાં આવી જાય છે. આવા ખોટા વ્યવસાયીઓ આપણા દેશની છબીને નુકસાન પહોંચાડે છે.
ચીટર વેપારી દ્વારા ઉધાર લેવામાં આવતા માલના પૈસા દબાવી દેવાની ઘટના  ખૂબ જ ઝડપથી વધી રહી છે. આનું મુખ્ય કારણ ચીટર ગેંગમાં કડક સજા થવાનો ભય નથી. ખરેખર આ આરોપ સાબિત કરવામાં વર્ષો લાગે છે, આ કેસ લોઅર કોર્ટથી સુપ્રીમ કોર્ટ સુધી જાય છે. વેપારીઓ કેસ લડે છે, તારીખો મેળવે છે, નાદાર બને છે અથવા તેમના જીવનનો અંત લાવે છે. ત્યાં સુધી, ચીટર ગેંગ ઘણા વેપારીઓને સરળતા સાથે લૂંટવાનું ચાલુ રાખે છે.
પરંતુ આ બધા વચ્ચે, એક મોટી આશાનું કિરણ એ છે કે તમારી સરકાર દ્વારા બનાવેલ ગુડ્સ અને સર્વિસ ટેક્સ (જીએસટી). જેમાં આજે આખા દેશના ઉત્પાદકો અને વેપારીઓ જી.એસ.ટી. બધા વેપારીઓની સંપૂર્ણ વિગત, વ્યવસાયનો સંપૂર્ણ ડેટા કમ્પ્યુટર માઉસની એક ક્લિક સાથે જાહેર કરવામાં આવશે. આજે જી.એસ.ટી. અને ઇ-વે બિલ વિના માલનું વેચાણ અશક્ય છે. જીએસટી વિભાગ ચીટર વેપારીઓના જીએસ નંબર બ્લોક કરીને સાચા વેપારીઓને બચાવી શકે છે.  જો સરકાર ઈચ્છે જીએસટી વિભાગનો ઉપયોગ કરીને આવા ચીટર વેપારીઓ પાસેથી સારા વેપારીઓના ડૂબેલા નાણાં કઢાવી શકે છે. કારણ કે વિભાગનો ધાક તમામ વેપારીઓમાં રહે છે.
તેથી, ભારતના તમામ વેપારીઓ વતી, વ્યાપારી પ્રગતિ સંઘના, ભારતના તમામ વેપારીઓ, તમારી પાસેથી માંગણી કરે છે કે, જે વ્યક્તિએ ઉધાર લીધેલા માલની રકમ બિલ તારીખથી આઠ મહિનામાં ચુકવણી નહીં કરે, તો તે માલ આપનાર વ્યક્તિ અથવા ફર્મની લેખિત ફરિયાદને ધ્યાનમાં લઈને આવા ઉઠમણાંખોર વેપારીનો જીએસટી નંબર બ્લોક કરી દેવામાં આવે. આવા ચીટર વેપારી પરિવારના બીજા સભ્યોના નામે પણ જીએસટી નંબર ન લઈ શકે તેવી વ્યવસ્થા ગોઠવવામાં આવે . સાથે જીએસટીના અધિકારીઓ આવા ચીટર વેપારી પર દબાણ ઊભું કરીને ડુબેલા નાણા પરત કરાવડાવે.  જીએસટીમાં આવો નવો કાયદો અને કલમો ઉમેરવી જોઈએ તેવી અમારી માંગ છે.

તેના ફાયદા: –

1. આપણા દેશમાં અદાલતો પરનો ભાર 50% ઘટાડશે.
2. ધંધામાં સુધારો થશે, ઉદ્યોગપતિઓની સ્થિતિ સારી રહેશે, તેઓ સરકારના દિલથી આભારી રહેશે, ધંધામાં વેગ આવશે.
3. ચીટર વેપારીઓ છેતરપિંડી કરતા પહેલા સો વખત વિચાર કરશે.
4. પોલીસ પર દબાણ ઓછું થશે.
5. જીએસટી વિભાગ અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓ ઉદ્યોગપતિઓ સાથે સંકલન વધારશે.
6. વધુ ને વધુ વેપારીઓ જી.એસ.ટી. નંબર પર વેપાર માટે પ્રતિબદ્ધ રહેશે. જેનાથી આવકમાં વધારો થશે.
7. સરકાર પ્રત્યેનો પ્રેમ વધશે. ’’

( લિં.ઉમેશ અગ્રવાલ, સંયોજક  અને સંજય જગનાની, મુખ્ય સંયોજક, વ્યાપર પ્રગતિ સંઘ,સુરત ) 

Leave a Reply

Translate »