રિઝર્વ બેંક કોવિડ સાથે સંકળાયેલા ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર માટે આપશે 50 હજાર કરોડની લોન

દેશમાં કોરોનાની બીજી લહેરના કહેર વચ્ચે અનેક રાજ્યોમાં લોકડાઉન કે મીની લોકડાઉન જેવી સ્થિતિ છે. આ સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને ભારતીય રિઝર્વ બેંકના ગવર્નર શક્તિકાંત દાસે એક ખૂબ જ મહત્વનું નિવેદન આપ્યું છે. તેમણે જણાવ્યું કે, કોરોનાની બીજી લહેર ઈકોનોમી માટે નુકસાનકારક છે અને રિઝર્વ બેંક સમગ્ર સ્થિતિ પર સંપૂર્ણપણે નજર રાખી રહી છે. શક્તિકાંત દાસે કોવિડ સાથે સંકળાયેલા ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર માટે 50,000 કરોડની સસ્તી લોનની વ્યવસ્થા કરવાની જાહેરાત કરી છે. તેમણે જણાવ્યું કે, ભારત મજબૂત સુધારા તરફ આગળ વધી રહ્યું હતું. જીડીપીનો વધારો પોઝિટિવ થયો હતો પરંતુ બીજી લહેર આવી ત્યાર બાદ છેલ્લા થોડા સપ્તાહમાં સ્થિતિ ખૂબ બગડી ગઈ છે. રિઝર્વ બેંક સતત સ્થિતિ પર નજર રાખી રહી છે. શક્તિકાંત દાસે જણાવ્યું કે, કોવિડ સાથે સંકળાયેલા હેલ્થકેર ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને 50,000 કરોડ રૂપિયાની રોકડ વ્યવસ્થા મળશે. તે અંતર્ગત બેંક વેક્સિન ઉત્પાદકો, આયાતકારો, હોસ્પિટલો, પેથોલોજી લેબ વગેરેને લોન આપશે. આ સુવિધા 31 માર્ચ, 2022 સુધી અમલી રહેશે. આ લોન રેપો રેટ પર એટલે કે ખૂબ સસ્તા વ્યાજ દર પર હશે. ઉલ્લેખનીય છે કે, રેપો રેટ ફક્ત 4 ટકા જ છે. 

Leave a Reply

Translate »