પરમાણું ઉર્જાને સમર્થન આપતા યુવા સંગઠનના 3000 લોકોએ શપથ લીધા

સુરત, માલવાવ ગામ લેઉવા પટેલ સમાજના ડો.નીલમ ગોયલે સમાજના 3000 જેટલા લોકોને પરમાણુ ઉર્જા વિષય પર જાગૃતિ અભિયાન દરમિયાન ભાવનગરમાં આવતા મીઠીવીરડી એટોમિક પાવર સ્ટેશન અને સુરતમાં 500 મેગાવોટના સ્માર્ટ મોડ્યુલર રિએક્ટર વિશે વિસ્તૃત માહિતી આપી હતી. .

પરમાણુ સહેલીએ જણાવ્યું કે આપણા દેશમાં પરમાણુ ઉર્જા વિશે લોકોને સાચી માહિતી નથી, સાથે જ આ વિષયને લઈને ઘણી બધી ગેરમાન્યતાઓ છે. ડૉ. નીલમ ગોયલે કહ્યું કે ન્યુક્લિયર એનર્જી વિશે લોકોમાં એક મોટી ગેરસમજ છે કે ન્યુક્લિયર પાવર પ્લાન્ટ ખૂબ જ રેડિયેશનનું ઉત્સર્જન કરે છે, આ સાચું નથી. પ્રકૃતિમાંથી જ, આપણને દરરોજ 240 મિલીરેમ રેડિયેશન ડોઝ મળે છે જે આપણા જીવનનો એક ભાગ બની ગયો છે. આપણે જે ખોરાક ખાઈએ છીએ, સૂર્યપ્રકાશમાં રહીએ છીએ, દૂધ પીએ છીએ, ફળો, શાકભાજી ખાઈએ છીએ, ઘરમાં રહીએ છીએ, મોબાઈલનો ઉપયોગ કરીએ છીએ, ટેલિવિઝન જોઈએ છીએ, રેડિયો સાંભળીએ છીએ, વિમાનમાં મુસાફરી કરીએ છીએ, આ બધામાંથી આપણને રેડિયેશન મળે છે. એક વખતનો એક્સ-રે 20 મિલીમીટરનો રેડિયેશન ડોઝ આપે છે. એ જ રીતે, એક વખતનું સિટી-સ્કેન 5000 થી 20,000 મિલીરેમની રેડિયેશન ડોઝ આપે છે. આસપાસના વિસ્તારોની સામાન્ય જનતાને ન્યુક્લિયર પાવર સ્ટેશનોમાંથી માત્ર 2 મિલિરેમનો રેડિયેશન ડોઝ મળે છે, જે નહિવત છે. અનુભવ સહેલીએ જણાવ્યું હતું કે પરમાણુ ઉર્જા પ્લાન્ટ અંગે સામાન્યથી લઈને વિશેષ લોકોમાં રહેલી ગેરમાન્યતાઓ દૂર કરીને સામાન્ય લોકોમાં અણુ ઉર્જા પ્રત્યે હકારાત્મકતાનું વાતાવરણ ઊભું કરવું પડશે. સેમિનારમાં ઉપસ્થિત સૌએ આ વિષયને ખૂબ ઊંડાણપૂર્વક સમજ્યો હતો અને અણુસહેલીના આ અભિયાનમાં સાથે રહેવાનું વચન પણ આપ્યું હતું. દરેકે પ્રતિજ્ઞા લીધી કે જો તેમના વિસ્તારમાં અથવા ગુજરાતમાં ક્યાંય પણ પરમાણુ ઉર્જા ઉત્પાદનની યોજના હશે તો તેના સફળ અમલીકરણમાં દરેક પોતાનો નૈતિક સહયોગ આપશે.

આ સાથે પ્રમુખ અને પૂર્વ મંત્રી શ્રી નાનુભાઈ વાનાણીએ આ પ્રયાસોને બિરદાવતા જણાવ્યું હતું કે ડો.નિલમ ગાેયલે આપેલી માહિતી સચોટ અને સાચી છે અને વિકાસ માત્ર ભાવનગરનો જ નહીં પરંતુ સમગ્ર ગુજરાત-ભારતનો નિશ્ચિત છે. આપણે આ વિષયને સમજવાનો છે અને પરમાણુ સહેલી ડો. નીલમ ગોયલ દ્વારા આ ચિનગારીની જ્યોત સામાન્ય માણસથી લઈને ખાસ લોકો સુધી લઈ જઈને આપણે આપણા વિસ્તારોમાં વધતા જતા પ્રદુષણ અને પ્રકૃતિના અસંતુલનને આ રીતે સંભાળવાનું છે. યુવા સંગઠનના પ્રમુખ શ્રી હસમુખ કે. માંગુકીયા, બાલાભાઈ જી માંગુકીયા, હસમુખ બી. માંગુકીયા, ભરત એમ માંગુકીયા, મનીષ કે માંગુકીયા, ભીખુભાઈ માંગુકીયા, રવિભાઈ માંગુકીયા અને હરીશભાઈ માંગુકીયા વગેરે તમામ વરિષ્ઠ લોકો અને ઉપસ્થિત શ્રોતાઓએ કાર્યક્રમમાં હાજર રહી ન્યુક્લીયર ઉર્જાના કાર્યમાં સાથ આપવા શપથ લીધા હતા.

Leave a Reply

Translate »